
 

 
 
 

HUDUMA    MAHITAJI   MALIPO MUDA 

  KURUGENZI YA USAJILI WA ARDHI 

Hati ya kufidia bima 

/Makubaliano/   kandarasi/ 

hati ya kubadilisha jina/ 

leseni/ dhamana/ tume/ hati 

ya makubaliano kati ya 

mwenye ardhi na mwenye 

kuitumia / hati ya ushirikishi  

na stakabadhi yeyote ya 

usajili Sheria ya Usajili wa 

Stakabadhi   

Stakabadhi zilizoidhinishwa na kurasimishwa, ushahidi waa 

malipo ya ushuru, naka la  ya  k i t ambu l i sho /pas ipo t i   

i l i yo th ib i t ishwa /nakala ya hati ya PIN,  picha mbili za 

pasipoti  

• Ushuru wa hati  shilingi200 

• Usajili shilingi 500 

   

 

   Siku 3  

 

 

 

 

Wosia/ mipango ya kujenga Wosia/ mpango Ada ya usajili  shilingi 500 

 

WIZARA YA ARDHI, KAZI YA UJENZI, NYUMBA NA 
USTAWI WA MIJI 

IDARA YA SERIKALI YA ARDHI NA MAPINGO YA MIJI 

Maono: Kuwa Shirika la ushindani bora kimatifa 

katika udumishaji  usimamizi  

Lengo: Kushirikisha kuimarishwa kwa riziki za maisha ya 

Wakenya kupitia usimamiaji bora, kupata usawa, kupata na 

kudumisha usimamizi ufaao wa raslimali  ya ardhi 

 

 

        MUAFAKA WA HUDUMA 

 

JAMHURI YA KENYA  



Maagizo ya kaaida ya 

Mahakama/ Amri 

Maagizo/ Amri Ada ya usajili  shilingi 500  

 

       

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

    Siku 3  

 

 

 

 

 

 

Agizo la kukabidhi hati  Agizo la Mahakama, r ipo t i  ya  ukad i r ia j i , t h i b i t i sh o  la  

ma l ipo  ya  us hu ru  w a  ha t i ,        nakala ya 

kitambulisho/pasipoti iliyothibitishwa /nakala ya hat i  ya PIN 

na picha mbi l i  za pasipot i  

• Ada ya usajili shilingi  500 

 

• Ushuru wa hati  aslimia 2 au 

aslimia 4 ya thamani ya mali 

Tahadhari/ Tahadhari 

kujiondoa 

Fomu iliyojazwa ya kujiondoa, naka la  ya  

k i t ambu l i sho /pas ipo t i  i l i yo th ib i t i shwa , naka la  ya  

P IN  i l i yo th ib i t i shwa , picha mbili za passport 2 na 

thibitisho la madai  (Inakubalika kwa tahadhari) 

  

Ada ya usajili shilingi . 500 

Mkataba wa kukodisha 

shamba 

Stakabadhi za makubaliano, Hati halisi ya  umilki wa shamba  

(ni kuongezwa muda wa kukodishwa/ kukodishwa upya ), 

mgawanyo wa kodi ya nyumba, thibitisho la kulipwa kwa 

ushuru wa hati (risiti), nakala ya kitambulisho/pasipoti 

il iyoidhinishwa, nakala ya PIN il iyoidhinishwa na picha 

mbili za pasipoti.  

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Kufungua daftari ya 

mashamba shilingi  500 

 

• Ada ya Hati shilingi 500 

Mkataba wa kukodisha 

shamba kwa muda 

mrefu/kukodisha mtu 

mwengine baada ya 

kukodishwa 

Mkataba wa kukodisha mtu mwengine baada ya kukodisha 

kutoka kwa mhusika halisi , Idhini ya kukodisha,  Taarifa ya 

ukadiriaji , thibitisho la kumaliza malipo ya kukodisha, 

th ib it isho la mal ipo ya ushuru wa hat i   (risiti), hat i  

ha l is i  ya kumi lk i shamba , nakala ya kitambulisho/pasipoti 

iliyoidhinishwa,  nakala ya PIN iliyoidhinishwa na picha mbili 

za pasipoti   

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ushuru wa hati aslimia 2 au 4 

ya thamani ya mali  

• Hati ya Mkataba 

ulioidhinishwa wa kukodisha 

shamba shilingi 500 

Mamlaka ya kutenda kwa 

niaba ya mhusika 

Stakabadhi zinazoonyesha idhini ya kutenda kwa niaba ya 

mhusika, thibitisho la kulipwa kwa ushuru wa hati, nakala za 

kitambulisho/pasipoti iliyoidhinishwa, nakala ya PIN 

iliyoidhinishwa na picha mbili za pasipoti 

• Ada usajili  shilingi 500 

 

• Ushuru wa hati  shilingi 200 

Ugawaji Stakabadhi rasmi za ugawaji, ugawaji wa kodi ya nyumba  

(kwa mali ya kukodishwa ), ripoti ya ukadiriaji, thibitisho la 

kulipwa kwa ushuru wa hati (risiti), hat i  ha l i  ya umi lk i,  

nakala ya kitamulisho/pasipoti iliyoidhinishwa, nakala ya PIN 

na picha mbili za pasipoti 

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ada ya hati milki shilingi 

500 kwa kila sehemu 

inayogawanywa  

 

• Ufunguzi wa daftari ya ardhi 

shilingi 500 

Mabadiliko Fomu ya mabadiliko, idhini ya kugawanya, RIM 

iliyorekebishwa, ugawanaji wa kodi ya nyumba (kwa mali 

iliyokodishwa) , hati hali ya umilki, nakala ya 

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ada ya hati milki shilingi 



kitambulisho/pasipoti iliyoidhinishwa na picha mbili za 

pasipoti 

kwa kila kipande 

kilichogawanywa shilingi 

500  

 

• Ufunguzi wa daftari ya ardhi 

Marekebisho Fomu zilizojazwa rasmi za marekebisho, risiti ya malipo ya 

ushuru wa hati, (mahali inastahili ), hati halisi,  nakala ya 

kitambulisho/pasipoti  i l iyoidhinishwa, nakala ya PIN 

na picha mbili za pasipoti  

• Ada ya usajili shilingi 500  

 

• Ada ya hati shilingi 500 

Urithi Fomu iliyokamilishwa kujazwa ya LRA 39 na au LRA 42, 

barua za kukabidhiwasii, thibitisho la ruzuku, thibitisho la 

malipo ya ushuru wa hati , hati halisi milki, nakala ya 

kitambulisho/pasipoti, nakala ya PIN,  na picha mbili za 

pasipoti 

 

• Ada ya usajili shilingi 1000 

 

• Ada ya hati milki shilingi 500 

• Ushuru wa hati shilingi 200 

Malipo Stakabadhi za malipo, idhini ya kutoza malipo, Idhini ya 

mumeo/mkeo, Hati halisi milki, thibitisho la malipo ya ushuru 

wa hati, nakala ya kitambulisho/pasipoti iliyoidhinishwa na 

picha mbili za pasipoti 

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ushuru wa hati aslimia 0.1 

kwa kiwango cha  pesa 

kilichoidhinishwa 

Lipa deni Stakabadhi za kulipa deni, hati halisi milki , thibitisho la 

ulipaji ushuru wa hati, nakala ya kitambulisho/pasipoti, 

nakala ya PIN na picha mbili za pasipoti   

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ushuru wa hati aslimia 0.05 

kwa kiwango cha kiasi cha 

hela   

Uhamisho Stakabadhi  za uhamisho zilizoidhinishwa rasmi ,  idhini ya 

kuhamisha (ikiwezekana), taar ifa ya utathmini , kul ipa 

malipo yote ya nyumba, th ib it isho la kul ipwa kwa  

taar ifa ya ukadir iaj i , kul ipa hela zote za nyumba, 

th ib it isho la malipo ya ushuru wa hat i (r is i t i) , hat i 

milk i hal isi,  nakala ya k itambulisho/pasipoti,  nakala 

ya PIN na picha mbil i   za pasipoti,  

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Ada ya hati Milki Title 500 

 

• Ushuru wa hati aslimia 2 au 

aslimia 4 ya thamani ya mali 

Kupewa hati milki mpya 

baada ya kupotea/Kuratibu 

upya daftari ya ardhi   

Wasilisha maombi ya kupewa upya hati milki iliyopotea / 

kuratibu upya daftari, fidia  ( kwa uratibu upya daftari ya 

ardhi ), mukhtasari wa polisi,  tangazo la kisheria, chapisho 

katika magazeti mawili nchini yanayosomwa kwa wingi, 

chapisho la gazeti rasmi la serikali ,nakala ya 

kitambulisho/pasipoti iliyoidhinishwa, nakala ya PIN na 

picha mbili za pasipoti . 

 

• Ada ya usajili shilingi 500 

 

• Malipo ya kupewa hati milki 

nyingine shilingi   

Siku 3 baada ya 

kumalizika muda 

wa siku 60 tangu 

kutolewa arifa 

katika gazeti 

rasmi la serikali 

Kupewa hati ya upekuzi Kamilisha kujaza fomu, K i tambu l isho  na naka la  ya  PIN  Shilingi 500 Siku 3 



Kupewa ushauri wa kiufundi Inategemea shughuli iliyoko/ na ushauri wa aina gani Bila malipo Mara moja 

Mzozo wa mpaka Malalamishi/ombi, nakala ya hati milki, anwani ya pande 

zinazozozana, nakala ya ramani (RIM), nakala ya 

mabadiliko (inakowezekana)) 

Ada ya mzozo wa mpaka 

shilingi 3500 

Miezi 3 kuanzia 

tarehe ya arifa 

(kuitisha 

mkutano) 

Ukadiriaji wa ushuru wa hati Kukadiriwa kwa stakabadhi rasmi Bila malipo Mara moja 

Kuondolewa kwa ushuru wa 

hati 

Wasilisha maombi ya kuondolewa ushuru , s t a k a b a d h i  

z i n a z o s t a h i l i  k u o n d o l e w a  u s h u r u  h u o ,hati 

zinazohitajika, nakala ya hati milk i  

Bila malipo Mara moja 

    

Ushirikishi wa dhamana Washilisha ombi la  ushirikishwaji hati ya uaminifu iliyosajiliwa 

ipasafyo au katibaombi la kuingizwa, muhtasari wa dakika 

pamoja na rasmi, sampuli ya muhuri na nembo 

Ada ya usajili shilingi 3000 Siku 7 

Usajili wa hati ya ushirikishi 

wa (Dhamana) 

Hati ya Ushirikishi Ada ya usajili  shilingi 500 Siku 3 

KURUGENZI YA USIMAMIZI WA  ARDHI  

Kibali  cha  

ugawaji/Kuunganishwa kwa 

makaazi 

Kibali cha Serikali husika za kaunti katika fomu halisi ya 

wakti huu ya PPA 2, idhini  kutoka Bodi ya Usimamizi wa 

Mashamba endapo ni ardhi za kilimo na maoni mazuri 

kutoka kwa afisaa wa Usoroveya, Mipango ya Miji na 

Usimamizi wa ardhi    

Shilingi 250 kwa kila kipande 

cha ploti 

Siku 2 

Kibali cha ombi la kubadilisha 

matumizi/ kuongeza muda 

wa matumizi 

Kuidhinishwa na Serikali husika za Kaunti katika  fomu 

halisi ya PPA 2, Idhini kutoka kwa Bodi ya Usimamizi wa 

Mashamba  ikiwa ni ardhi ya kilimo, 

Maoni mazuri kutoka kwa Afisaa wa  Usoroveya, Mipango ya 

Miji na Usimamizi wa Ardhi, Arifa katika gazeti, Taarifa fupi ya 

Mipango na Ripoti ya mahala husika kutok  Afisaa wa 

Usimamizi wa Ardhi 

Ada ya kuidhinishwa shilingi 

5000 

Siku 3 

Kibali cha Maombi ya 

Kuongezewa muda wa 

kukodisha 

Kibali kutoka kwa Serikali husika za Kaunti katika fomu 

halisi ya PPA 2, Idhini  kutoka kwa Bodi ya Usimamizi wa 

Mashamba ikiwa ni ardhi ya kilimo, 

Maoni mazuri kutoka kwa Afisaa wa Usoroveya, Mipango ya 

Miji na Usimamizi wa Ardhi na ripoti ya kutoka mahala husika 

kutoka kwa Afisaa wa Usimamizi wa Ardhi   

Ada ya kuidhinisha ni shilingi 

5000 

Siku 3 



Kubainisha malipo baada ya 

kugawanya, kubadilisha 

matumizi na kuongeza muda 

wa kukodisha   

Vibali husika vya kuishinishwa kwake s/RIM/Ramani ya 

Usoroveya 

Bila malipo Siku 3 

Kushghulikiwa kwa kibali cha 

kukodisha 

Barua ya mgao/ barua ya kuidhinisha ugawaji wa makaazi, 

ulipaji wa ada ya kisheria ya RIM/Mpango wa Hati Milki 

• Ada ya kuhawilisha 

ni shilingi 1250 

 

• Ada ya Usajili  shilingi 

500 

 

• Ushuru wa hati kama 

ulivyokadiriwa na 

Mkurugenzi wa 

Ukadiriaji wa Aradhi 

Siku 5 

Kutolewa kwa kibali cha Bodi 

ya Usimamisi wa Mashamba 

Form rasmi iliyojazwa,upekuzi halisi rasmi wa wakati huu  • Kila ombi ni shilingi 

1000 

Siku mbili 

KURUGENZI YA UAMUZI WA ARDHI NA MAKAZI 

Kuweka mipakaya ardhi Ombi la tamko kutoka kwa Afisa wa uamuzi Ardhi wa  

Kaunti Ndogo  

Bila Malipo Miezi 6 

Kuwasilisha kesi za kamati 

ya ardhi 

Wasilisha kesi ndani ya siku 14 baada ya kukamilika kwa 

uwekajimipaka 

Ksh. 150 kwa kesi Siku kumi na Nne 

Usikilizaji na utatuzi wa kesi 

za kamati ya ardhi 

Kuhudhuria kwa pande zote kufuatia wito wa kufika mahali 

maalum na wakati uliopangwa ndani ya sehemu ya  uamuzi 

Bila malipo Miezi 3 

Kuwasilisha kwa kesi za bodi 

ya usuluhishi 

Wasilisha kesi ndani ya siku 14 baada ya uamuzi wa kamati 

 

Ksh 300 kwa kila kesi  Mara Moja 

Usikilizaji na utatuzi wa kesi 

za bodi ya usuluhishi 

Kuhudhuria kwa pande zote kufuatia wito wa kufika mahali 

maalum na wakati uliopangwa ndani ya sehemu ya  uamuzi 

Bila malipo Miezi 4 

Kuwasilisha kwa kesi ya 

pingamizi dhida ya rejesta 

ya uamuzi 

Kesi za pingamizi kuwasilishwa ndani ya siku 60 baada ya 

kuchapishwa kwa rejesta ya uamuzi 

Ksh 500 kwa kesi Mara moja 

Kusikiza na kutatua pingamizi 

kwa kesi za rejesta ya 

uamuzi 

Kesi za pingamizi kuwasilishwa ndani ya siku 60 baada ya 

kuchapishwa kwa rejesta ya uamuzi 

Bila malipo Miezi 6 

Kuwasilisha kesi za rufaa 

kwa Waziri 

Rufaa iliyoandikwa ikieleza bayana sababu za kukata rufaa 

ndani ya siku 60 baada ya kutatuliwa kwa kesi ya pingamizi 

• Ksh 600 kwa kesi 

• Ksh. 35 kwa ukurasa 

• Mara 

moja 

 



• Mara 

moja 

• ate 

Uuzaji wa kumbukumbu za 

kesi 

Kuwasilisha kwa ombi la uhitaji Ksh 60 kwa ukurasa Saa moja 

Uuzaji wa mchoro wa  

haraka wa ramani 

Kuwasilisha kwa ombi la uhitaji       Ksh 60 kwa ukurasa Mara moja 

Ufahamishaji wa raia na 

uhamasishaji wa jamii 

Kuhudhuriwa na wanajamii Bila malipo Wiki moja 

Kuwekwa program ya uamuzi 

kwenye Gazeti Rasmi la 

Serikali 

Kutayarishwa na kuwasilishwa kwa orodha ya ardhi ya jamii 

ambayo haijasajiliwa 

 Uchaguzi wa kamati za usimamizi wa ardhi ya jamii na jamii 

ambazo hazijasajiliwa  

Kusajiliwa kwa jamii 

 

Ombi la kutambuliwa na uamuzi wa dai kuhusu ardhi ya jamii 

Bila malipo Miezi 3 

Kuweka mipaka ya upimaji 

wa ardhi ya jamii 

Timu ya waamuzi Bila malipo Siku 60 

Utatuzi wa mizozo katika 

ardhi ya jamii 

Kamati ya dharura Bila malipo Mwezi mmoja 

Utayarishaji wa hati za 

kisheria 

 

Barua ya mgao wa ardhi  

malipo 

Kitambulisho cha Kitaifa 

 

Malipo 10% ya ada ya kukubali  

Kuwasilishwa kwa barua halisi ya kupewa ardhi 

Malipo ya Ksh. 250 kama ada 

ya usafirishaji na 10% ya 

thamani ya ardhi 

ikitathminiwa kama ifuatavyo: 

• Eneo la uwezo mdogo 

Ksh. 2,500 kwa ekari 

 

• Maeneo ya uwezo wa kati 

Ksh. 3,500 kwa ekari 

 

Maeneo ya uwezo mkubwa 

Ksh. 1,000 kwa ekari  

 

 

2 months 

Maandalizi ya kutoza 

malipo/Cheti cha ununuzi 

wa moja kwa moja. 

- Hakuna Malipo kamili ya ardhi/mkopo wa 

maendeleo 

 

Siku 15 

Uhamisho wa viwanja kupitia 

kwa urithi 

Uwasilishaji wa nyaraka husika (wasia, Cheti cha 

thibitisho la idhini, Barua ya Usimamizi). 

Ksh. 250 Wiki 2 



 

IDARA YA MIPANGO YA MIJI  

Idhini ya ramani za ujenzi 

 

Mapendekezo ya mamlaka husika 

 

Kima cha chini cha Ksh. 750 

 

Siku 2 

Utayarishaji wa ramani za 

ujenzi 

Ramani ya ujenzi, ramani ya eneo la ujenzi na nakala 

iliyoidhinishwa ya hatimiliki 

 

• Ksh. 200-700 kulingana 

na eneo la jengo 

 

•  Miradi midogo (Ksh. 

1,500) 

 

• Miradi mikubwa (Ksh. 

3000 

Siku 3 

Utoaji wa cheti cha kutimiza 

masharti 

Uwasilishaji wa nakala ya mwaka uliopita ya cheti cha kutimiza 

masharti na kutembelea eneo la ujenzi 

 

Ksh. 2000 Siku 2 

Utayarishaji wa Tathmini ya 

Athari za Mazingira na 

Ripoti za Ukaguzi 

Ripoti ya Kina ya Tathmini ya Athari kwa Mazingira 

 

Ksh. 3000 kwa kila ripoti Siku 14 

Uuzaji wa ramani za ujenzi 

 

Ombi rasmi lililoandikwa na mteja(wateja) na/au mashirika 

mengine ya serikali 

 

• Karatasi ya ukubwa wa A4 

na A3 (nyeusi na nyeupe ni:

 - Bila malipo 

•  Karatasi ya ukubwa wa 

A0 ya Rangi - Ksh. 2,500 

• Karatasi ya ukubwa wa 

A1 ya Rangi - Ksh. 

1,500) 

• Karatasi ya ukubwa wa A3 ya 

Rangi  - Ksh. 800 

• Karatasi ya ukubwa wa A4 ya 

Rangi  - Ksh. 300 

Mara moja 

Ramani za ujenzi za sehemu 

ya jengo 

Nyaraka za umiliki yaani nakala iliyoidhinishwa ya hati miliki au 

cheti cha umiliki au ukodishaji, ramani ya eneo, taarifa kwa 

umma kwa mujibu wa kifungu cha 58 (7) na (8) cha PLUPA na 

muhtasari wa mpango. 

 

Karatasi ya ukubwa wa A4 na 

A3 (Bila malipo) 

Mara moja 

Uthibitishaji wa 

Ramani za ujenzi za sehemu 

ya jengo 

Ombi rasmi lililoandikwa na mteja(wateja) na/au mashirika 

mengine ya serikali 

 

Bila malipo Mara moja 



Uuzaji wa kumbukumbu wa 

Vikao vya Kamati ya 

Ushirikiano ya Kitaifa ya 

Mipango ya miji 

 

Ombi rasmi lililoandikwa na mteja(wateja) na/au mashirika 

mengine ya serikali 

 

Ksh. 300 kwa ukurasa wa 

kwanza na Ksh. 20 kwa k i la  

ukurasa wa z iada  

Saa moja 

Uchunguzi wa vitabu vya 

kumbukumbu 

 

Ombi rasmi lililoandikwa na mteja(wateja) na/au mashirika 

mengine ya serikali 

 

Ksh. 200 Saa moja 

IDARA YA UPIMAJI WA ARDHI 

Utatuzi wa mizozo ya mipaka 

(mipaka iliyowekwa na ya 

jumla) 

 

Uthibitisho wa umiliki, uwepo wa RIM ya ardhi yenye 

mgogoro, ramani ya eneo, malipo 

risiti na wito/ Amri ya Mahakama 

 

• Ada ya mzozo (kima cha chini 

Ksh. 3,500) 

• Ada ya upimaji ardhi (Kima cha 

chini Ksh. 2000 kwa  

sehemu/Hekta) 

Siku 2  

Uwekaji mipaka na 

upimaji wa ardhi kwenye 

maeneo ya uamuzi 

 

Ombi Bila malipo Miezi 12  

Upimaji wa ardhi mpya 

 

Risiti ya malipo, barua ya mgao na au ramani ya ujenzi wa 

Sehemu 

 

Kima cha chini cha Ksh 10,000 

kwa sehemu na 3% thamani 

ya ploti 

Mwezi mmoja 

Marekebisho ya RIM / 

maandalizi ya hati ya ramani 

 

Agizo kutoka kwa mamlaka ya ugawaji, barua ya kutolewa 

kutoka kwa mpimaji aliyeidhinishwa na risiti ya malipo 

 

Minimum of Kshs. 1000 per 

portion 

Siku 7  

Uuzaji wa ramani 

 

Ombi • Kima cha chini cha Ksh 150 

kwa kila karatasi 

iliyochapishwa na Kima cha 

chini cha Ksh. 300 kwa 

karatasi kubwa 

Mara moja 

Uuzaji wa atlasi ya kitaifa 

 

Ombi • Nakala ya kidigitali (Ksh. 

5,000) 

• Nakala ngumu (Kshs. 7,500) 

Mara moja 

Uuzaji wa ramani za 

topografia 

 

Ombi lililoandikwa 

 

• Kima cha chini cha Ksh. 400 Mara moja 

Upima wa ardhi wa 

kitopografia 

Ombi na thibitisho la umiliki • Ksh. 25,000 kwa hekta Siku 15  



  

Maoni kuhusu maendeleo PPA2 na ombi kwenye programu ya ukuzaji, utaftaji rasmi 

 

Bila malipo Siku moja 

Uuzaji wa Mtandaoni wa 

mabadiliko 

Fomu kwa masoroveya 

wenye leseni 

 

Idhini ya uuzaji na ununuzi wa ardhi, usajili wa kitaalamu 

kwenye jukwaa la Ardhisasa 

 

KSh. 50 kwa seti Mara moja 

Upimaji ardhi wa mabadiliko  Uwasilishaji wa Idhini ya Bodi ya Udhibiti wa Ardhi, thibitisho la 

umiliki 

 

Kima cha chini cha KSh.3000 

kwa sehemu  

Siku 14  

Utayarishaji wa upimaji ardhi 

wa mabadiliko 

Idhini ya Bodi ya Udhibiti wa Ardhi, Mabadiliko yaliyotiwa 

saini na soroveya mwenye leseni, maombi ya soroveya 

mwenye leseni 

 

Kima cha chini cha KSh. 200 

kwa sehemu 

Siku moja  

Idhini ya upimaji arddhi wa 

angani 

 

Barua ya maombi, ashirio la eneo husika na muda, kibali 

kutoka kwa Idara ya Ulinzi na DoD na Shirika la Usafiri wa 

Anga la Kenya  

 

Bila malipo Siku 2 

Uuzaji wa chati za angani 

 

Maombi yaliyoandikwa na taasisi inayoomba 

 

Kima cha chini cha KSh. 1000 

kwa karatasi 

Mara moja 

IDARA YA UKADIRIAJI 
 

Ukadiriaji kwa 

madhumuni ya ushuru 

wa stempu 

 

Ombi la kukadiriwa, Nakala ya Uhamisho, Nakala za hati ya 

umiliki, kuthibitisha, Mpango/Ramani/Ramani ya Njia, 

Jina/Simu ya Mawasiliano, ramani ya Ujenzi Iliyoidhinishwa. 

 

Bila malipo Siku za kazi 8  

Ukadiriaji wa mali 

 

Barua ya ombi kutoka kwa Wizara/Idara/Mashirika ya 

Serikali, Rejesta ya Mali (kwa Kina), Hati za Umiliki, mtu wa 

kuwasiliana, ramani (zinapohitajika) 

 

50% ya kiwango cha ada za 

thamani 

  

Siku  za kazi 21  

Uamuzi wa kiwango cha kodi Ombi la Mkurugenzi wa Usimamizi wa Ardhi, Vibali vya 

Mwisho kutoka kwa Mkurugenzi wa Usimamizi wa Ardhi, 

nakala zilizopo za hati miliki, ramani (RIM za upimaji wa ardhi), 

Maelezo kutoka kwa idara ya mipango ya miji inapobidi, zote 

zinapaswa kuwa kwenye faili la mawasiliano. 

Bila malipo Siku za kazi 3  



 

Ukodishaji wa Serikali Barua ya ombi kutoka kwa Wizara/Idara/Mashirika ya Serikali, 

Hati za umiliki, mtu wa kuwasiliana, ramani ya eneo la 

kukodiswa, Ukaguzi wa kurugenzi ya nyumba (Mikataba ya 

ukadiriaji wa kukodisha kibinafsi) kodi ya kuulizia 

(inapohitajika) 

 

Bila malipo Siku za kazi 21 

Maandalizi ya orodha ya  

ukadiriaji 

 

Barua ya ombi kutoka kwa serikali ya kaunti, Maamuzi 

yaliyoidhinishwa na Serikali ya Kaunti, nakala ya kuthibitisha 

uhalali, ramani/mipango ya maendeleo husika (DPS), rejesta 

ya Folio (FRS) na ukaguzi wa sehemu husika. 

50% ya kiwango cha ada za 

thamani zilizokadiriwa na 

mkadiriaji 

 

Miezi 6  

 Ukadiriaji kwa uthibitisho wa 

wasia 

Mdhamini wa umma wa ombi, mtu wa kuwasiliana naye, 

Nakala ya hati za umiliki/ wazaka wa umiliki, nakala ya 

kuthibitisha, Mipango/Ramani 

 

Ksh. 2,000 Siku za kazi 8  

 Ukadiriaji kwa madhumuni 

ya ununuzi/uuzaji wa serikali 

Barua ya maagizo kutoka kwa shirika la serikali 

linalonunua/uza, nakala ya hati za umiliki au hati nyingine 

husika, Barua ya kuruhusiwa umiliki inapohitajika, Watu wa 

kuwasiliana. 

50% ya kiwango cha ada za 

thamani zilizokadiriwa na 

mkadiriaji 

 

Siku za kazi 21  

Ukadiriaji kwa Madhumuni ya 

Usuluhishi/Mahakama 

 

Barua ya ombi la ukadiriaji kutoka kwa mahakama ikieleza 

wazi madhumuni ya ukadiriaji, nakala ya hati za umiliki, Mtu wa 

kuwasiliano 

 

 

Bila malipo 

Siku za kazi 21 



  

 

 

Tumejitolea kuzingatia heshima, ufanisi, uwajibikaji na uwazi katika utoaji wa 

huduma. Iwapo hujaridhika na huduma yoyote inayotolewa kwako na afisa/maafisa wa 

Idara ya Serikali ya Ardhi na Mipango ya Miji, usisite kuripoti kwa: 
 

Katibu, 
Idara ya Serikali ya Ardhi na Mipango ya Miji  
Ardhi House,  Gorofa ya 12 
S.L.P. 30450-00100 
Nairobi. 

Barua pepe: info@ardhi.goke  

Simu: 0202718050 
 

                   Kumbuka: Hatukubali Malipo ya pesa taslimu  

  Malipo yoye yanapaswa kuwa ya 

pesa             pesa  kupitia Ardhipay  

                                  

 

 

HUDUMA 

NI HAKI 

 

            

mailto:info@ardhi.goke

